தெற்காசியாவில் முதன் முதலாக இலங்கையில் 5G வசதி

தெற்காசியாவில் முதன் முதலாக 5G இணைய வசதிகள் இலங்கையில் ஆரம்பிக்கப்பட்டுள்ளதாக தெரிவிக்கப்படுகின்றது.

அந்த வகையில் இலங்கையின் முன்னணி தொலைத்தொடர்பு நிறுவனம் மற்றும் டிஜிட்டல் உட்கட்டமைப்பு அமைச்சானது புதிய நிறுவனம் ஒன்றுடன் 5G இணைய கேந்திரத்தினை அறிமுகப்படுத்தும் புரிந்துணர்வு ஒப்பந்தத்தில் கைச்சாத்திட்டுள்ளது.

மேலும், இலங்கையில் டிஜிட்டல் மற்றும் அறிவு சார்ந்த சமுதாயத்தினை உருவாக்கும் முகமாகவும் போதியளவில் தொழில் வாய்ப்புக்களை அதிகரிக்கும் வழிகாட்டியாகவும் இந்த சேவை அமையப்பெறவுள்ளதாக தெரிவிக்கப்படுகின்றது.

அந்தவகையில், இந்த சேவையை மக்களுக்கு வழங்குவதானது, வீட்டின் தகவல் தொடர்பாடல் தொழில்நுட்பத்தினை வளர்க்கவும், இளைஞர்களுக்கு தொழில் வாய்ப்புக்களை பெற்றுக்கொடுப்பதே எமது நோக்கம் என அமைச்சர் ஹரின் பெர்னாண்டோ தெரிவித்துள்ளமை குறிப்பிடத்தக்கது.

You might also like