நாட்டில் 18 மாவட்டங்களுக்கு விடுக்கப்பட்டுள்ள சிவப்பு எச்சரிக்கை

மத்திய, சபரகமுவ, மேல், வடமேற்கு மற்றும் வடக்கு மாகாணங்கள் மற்றும் காலி, மாத்தறை மற்றும் அனுராதபுரம் ஆகிய 18 மாவட்டங்களுக்கு கடுமையான மின்னல், இடியுடன் கூடிய சிவப்பு அறிவிப்பு வெளியிடப்பட்டுள்ளதாக வானிலை ஆய்வு மையம் தெரிவித்துள்ளது.

நாட்டின் சில இடங்களில் கடும் மழை வீழ்ச்சியை எதிர்பார்க்கலாம் என்றும், இடியுடன் கூடிய மழைக்காலங்களில் தற்காலிகமாக பலத்த காற்று வீசக்கூடும் என்றும் வானிமை மையம் எதிர்வுகூறியுள்ளது.

அதன்படி, கிளிநொச்சி, முல்லைதீவு, மன்னார், வவுனியா, அனுராதபுரம், புத்தளம், குருநாகல், மாத்தளை, கம்பஹா, கேகாலை, கண்டி, நுவரஎலிய, கொழும்பு, களுத்துறை, ரத்னபுரி, காலி மற்றும் மாத்தறை உள்ளிட்ட 17 மாவட்டங்களில் இந்த சீரற்ற வானிலை ஏற்படும் என்று அறிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

இடியுடன் கூடிய மழைக்காலங்களில் நெல் வயல்கள், தேயிலைத் தோட்டங்கள், விளையாட்டு மைதானங்கள் மற்றும் திறந்தவெளி போன்ற திறந்தவெளி பகுதிகளைத் தவிர்க்குமாறு பொதுமக்கள் கோரப்பட்டுள்ளனர்.

இடியுடன் கூடிய மழைக்காலங்களில் கம்பி தொலைபேசி மற்றும் இணைக்கப்பட்ட மின்சார சாதனங்களைப் பயன்படுத்துவதைத் தவிர்க்குமாறும், சைக்கிள், டிராக்டர்கள் மற்றும் படகுகள் போன்ற திறந்த வாகனங்களைப் பயன்படுத்துவதைத் தவிர்க்குமாறும் வானிலை மையம் எச்சரித்துள்ளது.

You might also like